Go Back   DIỄN ĐÀN YÊU MÔ HÌNH > CUỘC THI "NGHỆ NHÂN MÔ HÌNH QUÂN SỰ 2011" > Các bài dự thi (Post ở đây)
Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Tìm Kiếm Bài Trong Ngày Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Các bài dự thi (Post ở đây) Đây là nơi tiếp nhận các bài tham gia dự thi chính thức

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 20-07-11, 21:30
NNMHQS1101 NNMHQS1101 is offline
Junior Member

NNMHQS1101 is on a distinguished road
Default M18-HELLCAT Mèo Địa Ngục!

đầu tiên em xin gởi lời chào tới các bác trong diễn đàn Rô Bô,em tham gia vào bộ môn này cách đây 3 tháng,sau khi được 1 ''trưởng lão'' chỉ dạy,hôm nay em xin up lên mong được múa rìu qua mắt thợ ạ.
Tiểu tựa:M18-Hellcat
Mã Sản Phẩm:1375
Tỉ Lệ:1/35
Hãng Sản Xuất:Academy-Hàn Quốc
Giới thiệu:M18 được liệt vào Tank tìm diệt.Tiếng Anh gọi là Destroyer Tank,Về cơ bản thì trang bị động cơ Wright Continental R-975 gần giống với chiếc sherman M4 , được trang bị pháo 76mm , xe tăng này có 1 đặc điểm là sử dụng loại đạn AP ( khác với HE của M4) có tác dụng xuyên giáp ,và hạng nặng hơn HVAP ( heavy AP) có thể xuyên thủng giáp tiger , trang bị tốc độ và tầm hoạt động xa hơn sherman,nhưng di chuyển chậm so với các tăng tìm diệt của các nước khác.
-Từng tham gia mặt trận ở Wiesloch nổi tiếng, Đức, ngày 01 tháng tư năm 1945 của tiểu đoàn xe tăng 824.
-Được tiếp tục sản xuất cho đến khi 1944, khi cuộc chiến đã gần kết thúc của nó. 2507 chiếc đã được sản xuất vào thời điểm đó, với chi phí đơn vị là $ 57.500. Mặc dù tất cả các đơn vị xe tăng tàu khu trục đã được giải tán do Mỹ sau khi chiến tranh kết thúc.
Vài Lời Về Bản Thân: Cách đây 3 tháng,mình đã từng chơi rất nhiều bộ môn như Gundam,Mini 4WD,....tham gia hầu như các trang web lớn nhỏ về đủ thể loại mô hình nhưng vẫn không có cảm giác gì,càng ngày càng chán,chưa tới 2 tuần là mình đã bỏ 1 môn chơi.Về nhà thì gặp thằng anh đang chơi Company Of Heroes (tới giờ mình vẫn còn chơi giải trí sau 1 ngày làm mô hình ).thấy sao tuyệt quá, tăng bắn,đạn nổ,lính chiến đấu,...cuốn hút theo từng trận đánh,mình ngồi miết luôn trên máy tính.nhưng chẳng lẽ chơi không,mình còn muốn sờ tận tay xe tăng đó.muốn làm 1 cái mô hình diễn tả về 1 trận đánh ĐỆ NHỊ(sau này mới biết gọi là sa bàn),lùng sục tìm mua mô hình Tăng.nhưng các tăng đó mình đều đưa người ráp hộ vì mình không dám tự tay làm,sợ làm sẽ bị hỏng và cũng do mới vô nghề nên tay còn run.Một hôm tình cờ mình đi ngang qua Rô Bô ở đường Cao Thắng.vào xem thì toàn là mô hỉnh và mô hình.lúc đầu cũng không dám tin vào hàng của Hàn Quốc (sorry,không phải mình chê mà vì mình mới vô không biết chất lượng hàng của hãng)lần đầu không dám mua gì,tới lần sau thì mình bị cuốn hút vào con tăng M-18 HELLCAT,nhìn y như trong Company Of Heroes.mình quyết định tậu ngay em nó và lần này tự tay mình làm.Qủa thật,đừng nên đánh giá cái gì qua nhận biết của mình nếu chưa từng thử,không ngờ hàng Academy lại đẹp và sắc nét không thua gì TAMIYA hay Dragon mà có phần hướng dẫn tận tình hơn.nên càng chơi càng ráp mình càng thích thú vì ngoại thất đã đẹp,bên nội thất càng sắc sảo hơn,ghép miệt mài cuối cùng cũng xong con tăng đầu tay mình làm,nên mình rất quý trọng và chưng nó ở 1 góc riếng với các tăng mình có.cứ thế mà mình đã quen thêm 1 hãng làm mô hình đẹp,mình yêu Academy và mong muốn được mua nhiều kit của hãng này hơn nữa.
-Đánh giá Mô Hình:Mô hình sắc nét,dễ ráp thuận tiện cho người mới vào chơi

Thank Ban Tổ Chức Rô Bô đã tổ chức cuộc thi này.

thay đổi nội dung bởi: NNMHQS1101, 20-07-11 lúc 21:44.
Old 24-07-11, 09:11
Mussolini Mussolini is offline
Junior Member

Mussolini is on a distinguished road
Default Ðề: M18-HELLCAT Mèo Địa Ngục!

QS1101 ui, trở lên núi gặp "Trang lao" luyện tiếp đi. Chưa hoàn thiện được các bước về sơn phết đã nhảy cấp lên làm bùn đất rồi..... dục tốc lâu đạt lắm.
Chỗ phủ bạt mà có vệt gì đen đen như lòi sơn rỉ sét kìa!!!!!!!!!!
Old 24-07-11, 10:14
Junior Member

Trích:
Nguyên văn bởi Mussolini View Post
QS1101 ui, trở lên núi gặp "Trang lao" luyện tiếp đi. Chưa hoàn thiện được các bước về sơn phết đã nhảy cấp lên làm bùn đất rồi..... dục tốc lâu đạt lắm.
Chỗ phủ bạt mà có vệt gì đen đen như lòi sơn rỉ sét kìa!!!!!!!!!!
thank bạn quan tâm,cũng như đã nói,đây là con mình làm trước khi mình tham gia vào bộ môn này,đã lỡ tay làm,sau này biết thêm trét bùn,đã là con trước 3 tháng chứ không phải sau 3 tháng.vì Academy chỉ có con này và con Tiger.và Tiger thì đang làm đây.hẹn bạn ở con Tiger rồi kêu mình lên núi cũng chưa muộn.
Old 24-07-11, 21:59
Junior Member

Trích:
Nguyên văn bởi NNMHQS1101 View Post
thank bạn quan tâm,cũng như đã nói,đây là con mình làm trước khi mình tham gia vào bộ môn này,đã lỡ tay làm,sau này biết thêm trét bùn,đã là con trước 3 tháng chứ không phải sau 3 tháng.vì Academy chỉ có con này và con Tiger.và Tiger thì đang làm đây.hẹn bạn ở con Tiger rồi kêu mình lên núi cũng chưa muộn.
Thế là chiếc này bạn làm lâu rồi à! Vậy bạn cần phải xem lại luật chơi đi nếu không là bị phạm quy đấy (- Các mô hình, sa bàn dự thi phải được làm mới hoàn toàn sau ngày công bố cuộc thi chưa đăng tải trên bất kỳ kênh thông tin nào và có “Thẻ ghi mã đăng ký dự thi” để đối chiếu.)
Mình đợi con Tiger của bạn. Nhớ xem kỹ luật chơi trước khi làm nhé, nếu không đăng ký con Tiger thì phải kiếm đúng con đã đăng ký để k phạm luật.

thay đổi nội dung bởi: Mussolini, 24-07-11 lúc 22:07.
Old 26-07-11, 08:09
Junior Member

Trích:
Nguyên văn bởi Mussolini View Post
Thế là chiếc này bạn làm lâu rồi à! Vậy bạn cần phải xem lại luật chơi đi nếu không là bị phạm quy đấy (- Các mô hình, sa bàn dự thi phải được làm mới hoàn toàn sau ngày công bố cuộc thi chưa đăng tải trên bất kỳ kênh thông tin nào và có “Thẻ ghi mã đăng ký dự thi” để đối chiếu.)
Mình đợi con Tiger của bạn. Nhớ xem kỹ luật chơi trước khi làm nhé, nếu không đăng ký con Tiger thì phải kiếm đúng con đã đăng ký để k phạm luật.
tên nick bác nghe như 1 tên tướng nào của Đức ý nhỉ,vì hàng Aca quá khó kiếm tank đệ nhị,chỉ có con này và Tiger I,nên dù phạm quy em cũng phải post thui.,vâng,em mong con tiger ko làm bác thất vọng
Old 26-07-11, 08:24
Junior Member

Trích:
Nguyên văn bởi NNMHQS1101 View Post
tên nick bác nghe như 1 tên tướng nào của Đức ý nhỉ,vì hàng Aca quá khó kiếm tank đệ nhị,chỉ có con này và Tiger I,nên dù phạm quy em cũng phải post thui.,vâng,em mong con tiger ko làm bác thất vọng
Dạ nick em là tên thủ tướng Ý thời WWII ạ. Ông này mong đưa nước Ý tìm lại vinh quang như La Mã thời xưa. Kể ra ông cũng làm được 1 số việc đáng kể nhưng cuối cùng ông ta bị treo lên cột điện cùng với cô bồ của ông ra vào tháng 4 năm 1945.
Mong luật thi không bị áp dụng quá chặt để bác có dịp thi thố tài năng.
Old 26-07-11, 09:22
NNMHQS1112 NNMHQS1112 is offline
Junior Member

NNMHQS1112 is on a distinguished road

Con Hellcat này của bác em thấy tên chủ đề bác đặt cũng không đúng quy định của BTC rồi, theo em biết thì:
Mã sản phẩm_tên sản phẩm_tỉ lệ_hãng sản xuất
vậy tiêu đề của bác phải đặt là:
1375 US ARMY M-18 HELLCAT 1/35 ACADEMY
Em có chút góp ý vậy mong bác bỏ qua.
Old 27-07-11, 21:40
Junior Member

hic,tên tướng ấy cũng hơi thảm ấy nhỉ,nói chung 1 phút huy hoàng rùi vụt tắt còn hơn le lói suốt trăm năm..
to bác 1112:không có gì đâu bác,anh em trong 1 mái nhà có gì đâu mà.em cũng không biết phạm luật không nữa.nhưng thui,tại em cũng mua ở Robo mà,cái này phạm thì còn con tiger,hì hi
Old 09-11-11, 17:23
meoma115 meoma115 is offline
Junior Member

meoma115 is on a distinguished road

chúc con Tiger của bác được trúng giải nha , mong bác không làm em thất vọng hehe
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
You may không post new threads
You may không post replies
You may không post attachments
You may không edit your posts

vB code is Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt